Chương trình giao lưu văn hóa chào đón Giáng sinh 2023
Chương trình giao lưu văn hóa chào đón Giáng sinh 2023
Ngày 16/12/2023 vừa qua, Trung tâm Việt Nam học và tiếng Việt cho người nước ngoài, Trường Đại học Tôn Đức Thắng đã tổ chức chương trình giao lưu văn hóa chào đón Giáng sinh 2023.
Chương trình diễn ra gồm hai hoạt động chính: học tiếng Việt theo chủ đề “CHÀO ĐÓN GIÁNG SINH CÙNG VSLC” và tập làm sản phẩm thủ công (thiệp và hoa Giáng sinh).
![01_giáng sinh](/sites/vietnamesestudies/files/vns/tin_tuc/ho%E1%BA%A1t%20%C4%91%E1%BB%99ng%20TT/H%C4%90TT_Ch%C6%B0%C6%A1ng%20tr%C3%ACnh%20Gi%C3%A1ng%20sinh%202023-01.png)
Hoạt động học tiếng Việt
![02_giáng sinh](/sites/vietnamesestudies/files/vns/tin_tuc/ho%E1%BA%A1t%20%C4%91%E1%BB%99ng%20TT/H%C4%90TT_Ch%C6%B0%C6%A1ng%20tr%C3%ACnh%20Gi%C3%A1ng%20sinh%202023-02.png)
Hoạt động học tiếng Việt
Hoạt động học tiếng Việt
Ôn tập bài học cùng những trò chơi
![05_giáng sinh](/sites/vietnamesestudies/files/vns/tin_tuc/ho%E1%BA%A1t%20%C4%91%E1%BB%99ng%20TT/H%C4%90TT_Ch%C6%B0%C6%A1ng%20tr%C3%ACnh%20Gi%C3%A1ng%20sinh%202023-10.png)
Hoạt động làm sản phẩm thủ công (hoa Giáng Sinh)
![06_giáng sinh](/sites/vietnamesestudies/files/vns/tin_tuc/ho%E1%BA%A1t%20%C4%91%E1%BB%99ng%20TT/H%C4%90TT_Ch%C6%B0%C6%A1ng%20tr%C3%ACnh%20Gi%C3%A1ng%20sinh%202023-12.png)
Hoạt động làm sản phẩm thủ công (hoa Giáng Sinh)
![07_giáng sinh](/sites/vietnamesestudies/files/vns/tin_tuc/ho%E1%BA%A1t%20%C4%91%E1%BB%99ng%20TT/H%C4%90TT_Ch%C6%B0%C6%A1ng%20tr%C3%ACnh%20Gi%C3%A1ng%20sinh%202023-11.png)
Hoạt động làm sản phẩm thủ công (thiệp Giáng Sinh)
Tham gia chương trình có sự góp mặt của hơn 30 sinh viên, học viên nước ngoài đến từ các nước Mỹ, Nga, Nhật Bản, Trung Quốc, Hàn Quốc, Myanmar và Campuchia. Các sinh viên, học viên này đều đang học tập tại Trường Đại học Tôn Đức Thắng.
![08_giáng sinh](/sites/vietnamesestudies/files/vns/tin_tuc/ho%E1%BA%A1t%20%C4%91%E1%BB%99ng%20TT/H%C4%90TT_Ch%C6%B0%C6%A1ng%20tr%C3%ACnh%20Gi%C3%A1ng%20sinh%202023-06.png)
Học viên người nước ngoài tham gia chương trình
![09_giáng sinh](/sites/vietnamesestudies/files/vns/tin_tuc/ho%E1%BA%A1t%20%C4%91%E1%BB%99ng%20TT/H%C4%90TT_Ch%C6%B0%C6%A1ng%20tr%C3%ACnh%20Gi%C3%A1ng%20sinh%202023-07.png)
Học viên người nước ngoài tham gia chương trình
![06_giáng sinh](/sites/vietnamesestudies/files/vns/tin_tuc/ho%E1%BA%A1t%20%C4%91%E1%BB%99ng%20TT/H%C4%90TT_Ch%C6%B0%C6%A1ng%20tr%C3%ACnh%20Gi%C3%A1ng%20sinh%202023-08.png)
Học viên người nước ngoài tham gia chương trình
![05_giáng sinh](/sites/vietnamesestudies/files/vns/tin_tuc/ho%E1%BA%A1t%20%C4%91%E1%BB%99ng%20TT/H%C4%90TT_Ch%C6%B0%C6%A1ng%20tr%C3%ACnh%20Gi%C3%A1ng%20sinh%202023-09.png)
Học viên người nước ngoài tham gia chương trình
![01_giáng sinh](/sites/vietnamesestudies/files/vns/tin_tuc/ho%E1%BA%A1t%20%C4%91%E1%BB%99ng%20TT/H%C4%90TT_Ch%C6%B0%C6%A1ng%20tr%C3%ACnh%20Gi%C3%A1ng%20sinh%202023-14.png)
Học viên người nước ngoài chụp hình lưu niệm cùng giáo viên Trung tâm
Chương trình kết thúc trong không khí tươi vui và đã để lại những khoảnh khắc ấn tượng cho nhiều sinh viên, học viên người nước ngoài tham gia chương trình.
- Log in to post comments